Hồ sơ đăng kí dự thi THPT Quốc gia 2017 cần những gì?

Thứ tư - 24/05/2017 04:40 587 0
Dự thảo quy chế thi 2017 ban hành có hướng dẫn cụ thể về điều kiện dự thi, thủ tục và hồ sơ đăng kí dự thi THPT Quốc gia 2017 dành cho thí sinh.
1. Nơi đăng ký dự thi
 
Thí sinh đã hoàn thành chương trình THPT (chương trình THPT hoặc chương trình giáo dục thường xuyên) trong năm tổ chức kỳ thi đăng ký tại trường phổ thông nơi học lớp 12. Thí sinh tự do đăng ký tại địa điểm do sở GDĐT quy định.
 

 
2. Hồ sơ đăng ký dự thi đối với thí sinh chưa có bằng tốt nghiệp THPT
 
a. Đối với thí sinh lớp 12 hồ sơ đăng ký dự thi gồm:
 
+ 02 Phiếu đăng ký dự thi giống nhau;
 
+ Học bạ THPT; học bạ hoặc Phiếu kiểm tra của người học theo hình thức tự học đối với giáo dục thường xuyên (bản sao);
 
+ 02 ảnh cỡ 4x6 cm và 02 phong bì đã dán sẵn tem và ghi rõ địa chỉ liên lạc của thí sinh.
 
b. Đối với thí sinh tự do chưa tốt nghiệp THPT hồ sơ đăng ký dự thi gồm:
 
+ 02 Phiếu đăng ký dự thi giống nhau;
 
+ Học bạ THPT; học bạ hoặc Phiếu kiểm tra của người học theo hình thức tự học đối với GDTX (bản sao);
 
+ 02 ảnh cỡ 4x6 cm và 02 phong bì đã dán sẵn tem và ghi rõ địa chỉ liên lạc của thí sinh.
 
+ Giấy khai sinh (bản sao);
 
+ Giấy xác nhận của UBND cấp xã nơi cư trú theo nội dung quy định tại điểm C khoản 2 Điều 12 Quy chế này nếu thuộc trường hợp không đủ điều kiện dự thi trong các năm trước do bị xếp loại yếu về hạnh kiểm ở lớp 12;
 
+ Giấy xác nhận của trường phổ thông nơi học lớp 12 hoặc nơi đăng ký dự thi về xếp loại học lực đối với những học sinh xếp loại kém về học lực quy định tại điểm C khoản 2 Điều 12 Quy chế này;
 
+ Bằng tốt nghiệp THCS hoặc trung cấp (bản sao);
 
+ Giấy xác nhận điểm bảo lưu (nếu có) do Hiệu trưởng trường phổ thông nơi thí sinh đã dự thi năm trước xác nhận.
 
c. Đối với thí sinh đã tốt nghiệp THPT hồ sơ đăng ký dự thi gồm:
 
+ 02 Phiếu đăng ký dự thi giống nhau;
 
+ Bằng tốt nghiệp THPT hoặc trung cấp (bản sao);
 
+ 02 ảnh cỡ 4x6 cm và 02 phong bì đã dán sẵn tem và ghi rõ địa chỉ liên lạc của thí sinh.
 
Lưu ý:
 
Thời gian nộp Phiếu đăng ký dự thi được quy định trong văn bản hướng dẫn tổ chức thi hằng năm của Bộ GD&ĐT.
 
Khi hết hạn nộp Phiếu đăng ký dự thi, nếu phát hiện có nhầm lẫn, sai sót, thí sinh phải thông báo kịp thời cho Hiệu trưởng trường phổ thông hoặc Thủ trưởng đơn vị nơi đăng ký dự thi hoặc cho Trưởng Điểm thi trong ngày làm thủ tục dự thi để sửa chữa, bổ sung.

Nguồn tin: Bộ GD&ĐT

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Khảo sát người dùng

Website này theo bạn đã tốt hay chưa?

Thanh niên Việt Nam tiến bước
(Bài hát chào mừng Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ XI, nhiệm kỳ 2017 - 2022)
Xứng danh Đoàn thanh niên Bình Phước
(Bài hát chào mừng Đại hội Đoàn toàn tỉnh lần thứ XI, nhiệm kỳ 2017 - 2022)
Xem thêm tại đây 
Liên kết Website
Thống kê
  • Đang truy cập22
  • Hôm nay5,640
  • Tháng hiện tại91,483
  • Tổng lượt truy cập1,065,724
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây